Home / ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ / ਆਪਣੇ ਘਰ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕੇ

ਆਪਣੇ ਘਰ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕੇ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਨਵਾਂ ਘਰ ਵਸਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਛੋਟੇ ਘਰ ਜਾਂ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਦੇ ਲਈ ਫਰਨੀਚਰ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਫ਼ਰਨੀਚਾਰ ਜਿਆਦਾ ਜਗ੍ਹਾ ਨਾ ਲਵੇ, ਜਿਆਦਾ ਜਗ੍ਹਾ ਲੈਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ |ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਨਵੇਂ ਘਰ ਨੂੰ ਕਿਸ ਤਰਾਂ ਤੁਸੀਂ ਖੂਬਸੂਰਤ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਆਪਣੇ ਬੈੱਡਰੂਮ ਦੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਪਰਦੇ ਲਗਾ ਦਵੋ |ਪਰਦਿਆਂ ਦਾ ਰੰਗ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਮਰੇ ਦੀਆਂ ਦੀਵਾਰਾਂ ਨਾਲ ਮੈਚ ਕਰੋ |ਤੁਸੀਂ ਕਮਰੇ ਵਿਚ ਸੁੰਦਰ ਜਾਂ ਲੈਂਪ ਵੀ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਅੱਜ-ਕੱਲ ਬੀਟਸ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫੈਸ਼ਨ ਹੈ |ਤੁਸੀਂ ਪਰਦਿਆਂ ਦੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਬੀਟਸ ਵੀ ਲਗਾ ਕੇ ਛੱਡ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਫਰਨੀਚਰ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜੋ ਨਾ ਸਿਰਫ ਘੱਟ ਜਗ੍ਹਾ ਲਵੇ ਬਲਕਿ ਇਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ |ਅੱਜ-ਕੱਲ ਬਾਜਾਰ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਤਰਾਂ ਦੇ ਫਰਨੀਚਰ ਉਪਲਬਧ ਹਨ |

ਅੱਜ-ਕੱਲ ਸਮਾਨ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਫਲੋਰ-ਟੂ ਸੇਲਿੰਗ ਚਲਣ ਵਿਚ ਹੈ |ਇਸ ਵਿਚ ਕਈ ਬਾਕਸ ਬਣੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਜਰੂਰਤ ਦੀਆਂ ਕਈ ਚੀਜਾਂ ਰੱਖੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ |ਸੈਂਟਰ ਟੇਬਲ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਾਫੀ ਟੇਬਲ ਦਾ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰੇ ਅਤੇ ਜਦ ਇਹ ਪੂਰਾ ਖੁੱਲੇ ਤਾਂ ਹੋਰ ਕੰਮ ਵਿਚ ਵੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾ ਸਕੇ |ਸੈਂਟਰ ਟੇਬਲ ਅੱਜ-ਕੱਲ ਸੇਟੀ ਰੱਖਣ ਦਾ ਵੀ ਚਲਣ ਹੈ |ਸੈਂਟਰ ਟੇਬਲ ਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ, ਦਸਤਾਵੇਜ, ਰਿਮੋਰਟ ਕੰਟਰੋਲ ਜਾਂ ਹੋਰ ਛੋਟੇ ਸਮਾਨ ਵੀ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਇਸ ਤਰਾਂ ਦਾ ਟੇਬਲ ਲਵੋ |ਜੇਰਕ ਤੁਹਾਨੁੰ ਡਾ]ਇਨਿੰਗ ਟੇਬਲ ਤੇ ਖਾਣਾ ਪਸੰਦ ਹੈ ਤਾਂ ਡਾਈਨਿੰਗ ਟੇਬਲ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਐਕਸਟੇਡੇਬਲ ਹੋ |ਦਰਾਸਲ ਐਕਸਟੇਡੇਬਲ ਟੇਬਲ ਵਿਚ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਵਿਚ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਆਉਣ ਤੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਤੋਂ ਚਾਰ ਸੀਟਰ ਵਾਲੇ ਟੇਬਲ ਨੂੰ 6 ਸੀਟਰ ਟੇਬਲ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ |

ਵੈਸੇ ਤਾਂ ਸੇਟੀ ਕਈ ਵਾਰ ਸੈੱਟ ਅਤੇ ਡ੍ਰੇਸਿੰਗ ਟੇਬਲ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ |ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿਚ ਅਲੱਗ ਜਿਹੀ ਸੇਟੀ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਘਰ ਵਿਚ ਵੀ ਬਨਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਲਿਵਿੰਗ ਰੂਮ ਦੇ ਫਰਨੀਚਰ ਦਾ ਰੰਗ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖ ਕੇ ਸੇਟੀ ਤੋਂ ਵੀ ਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਕੁਰਸੀ ਅਜਿਹੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਜੋ ਡਾਇਨਿੰਗ ਟੇਬਲ ਤੇ ਹੋਰ ਕੁਰਸੀਆਂ ਨਾਲ ਮੈਚ ਨਾ ਖਾਵੇ |ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਡਰਾਇੰਗ ਰੂਮ ਵਿਚ ਰੁੱਖੀਆਂ ਹੋਇਆ ਸਭ ਕੁਰਸੀਆਂ ਤੇ ਇੱਕ ਜਿਹੇ ਕਵਰ ਛਡਾ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਭ ਕੁਰਸੀਆਂ ਇੱਕ ਸਮਾਨ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਇਹ ਲੁੱਕ ਵੀ ਬੇਹਤਰ ਹੋਣ ਲੱਗੇਗੀ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *